FID Q BIOGRAPHY

IMG_3347

Fid Q
Fid Q akionyesha kidole cha shahada – akiashiria wimbo wake wa “Chagua Moja“.
Jina la Kiraia Farid Kubanda
Jina la kisanii Fid Q
Nchi Tanzania
Alizaliwa 13 Agosti 1982
Aina ya muziki Hip hop
Kazi yake Mwanamuziki
Ameshirikiana na Juma Nature
Professor Jay
Witness
Mr. Paul
Daz Baba
Langa Kileo
Black Rhino
T.I.D.
Adiri
Ala Sauti
Kampuni Bongo Records
Mj Records
Baucha Records

Farid Kubanda (amezaliwa tar. 13 Agosti 1982, katika hospitali ya Bugando iliyopo jijini Mwanza) ni msanii wa hip hop na bongo flava kutoka nchini Tanzania. Anafahamika zaidi kwa jina lake la kisanii kama Fid Q.

Historia

Farid Kubanda (amezaliwa tar. 13 Agosti 1982, katika hospitali ya Bugando iliyopo jijini Mwanza) ni msanii wa hip hop na bongo flava kutoka nchini Tanzania. Anafahamika zaidi kwa jina lake la kisanii kama Fid Q.

Historia

 

Fid Q, 2013

Shughuli za awali

Fid Q alianza shughuli za muziki mnamo miaka ya 1990. Fid Q alitoa kibao chake cha kwanza mwaka 2000 kiitwacho ‘Huyu na Yule’ ambacho hicho aliimba na msanii Mr Paul. Kibao hiki kilimpa heshima kubwa, kibao hicho kilirekodiwa katika studio za MJ records chini ya usimamizi wake Master Jay mwenyewe.

Kibao chake cha pili kutoka kiliitwa ‘Binti Malkia’ ambacho alimshirikisha Noorelly. Ilivyofika mnamo mwaka wa 2004 Fid Q alivunja ukimya wake kwa kibao chake mahili kilichokwenda kwa jina la “Fid Q.com“, na kibao hicho alikifanya katika studi ya Baucha Records baada ya kuhama kwa MJ.

Kibao hicho kiliirudisha ile hiphop ya Tanzania katika ramani yake halisi na inasemekana hivyo kwasababu kipindi hicho ni kile ambacho wasaanii wengi wa muziki wa kufokafoka walikuwa wamejiingiza katika masuala ya uimbaji kwasababu kulikuwa na uvumi wa kwamba hip hop haikubaliki kwa watu wa Tanzania.

Ilipofika mwezi wa Januri ya 26 katika mwaka wa 2008, Fid Q alipakua kibao kiitwacho “Ni Hayo Tu” alichomshirikisha Prof. J na Langa. Kibao hicho kilibahatika kujinyakulia Tuzo ya Kili kikiwa kama kibao bora cha muziki wa hip hop kwa mwaka wa 2007-2008.

Fid Q ana albamu mbili kwenye soko la muziki. Albamu ya kwanza inaitwa inayoitwa “Vina Mwanzo Kati na Mwisho“.[1] Mwishoni mwa mwaka 2009 alitoa albamu ya pili “PROPAGANDA”, ambayo imepokelewa vizuri sana Tanzania na nchi nyingine za Afrika Mashariki. Mashabiki wa Hip Hop wanaichukulia PROPAGANDA kama ni albamu bora kabisa, yaani ‘classic’. Hivi karibuni anategemea kutoa albamu yake ya tatu itakayokwenda kwa jina la “KitaaOL